Công ty Vận tải biển VIMC
VIMC SHIPPING COMPANY
14/09/2026

Đoàn công tác Công ty Vận tải biển VIMC (VLC) làm việc cùng các đối tác cung cấp than chiến lược

Bản tin thị trường vận tải biển tháng 7/2026

Hành trình về nguồn - Tri ân để tiếp bước

Hội nghị sơ kết công tác xây dựng Đảng, thực hiện nhiệm vụ SXKD 6 tháng đầu năm và triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2026 của Công ty Vận tải biển VIMC

Công ty Vận tải biển VIMC nhận Giải thưởng "Dấu ấn tăng trưởng VIMC", "Tiên phong vì khách hàng" và "Đại sứ văn hóa" giai đoạn 6 tháng đầu năm 2026

Bản tin thị trường vận tải biển tháng 6/2026

Gặp mặt, giao lưu bóng đá chào mừng Ngày Thuyền viên Thế giới 25/6

VLC ký kết hợp đồng tín dụng với Vietinbank CN Đông Hải Dương và Công ty TNHH phát triển đầu tư thương mại NHT

Bản tin thị trường vận tải biển tháng 5/2026

[THÔNG BÁO] KHỞI ĐỘNG CHƯƠNG TRÌNH VIMC MANAGEMENT TRAINEE: HẢI TRÌNH THỦ LĨNH TRẺ VIMC 2026

VIMC ký kết Hợp đồng cung cấp 1,5 triệu tấn than cho nhà máy Nhiệt điện Sông Hậu 1 - Góp phần đảm bảo an ninh năng lượng Quốc gia

Đề nghị báo giá dịch vụ thẩm định giá vỏ container

Thư mời chào giá du lịch

Thư chào bán tàu Đại Phú

Lãnh đạo Công ty thăm và kiểm tra tàu VIMC Unity tại Hải Phòng

Đảng ủy Tổng công ty Hàng hải Việt Nam làm việc với Đảng ủy Công ty Vận tải biển VIMC

Letter Of Offer (MT. DAI PHU)

Lãnh đạo Công ty Vận tải biển VIMC đi thăm và chúc Tết sỹ quan thuyền viên tàu VIMC Freedom

Hội nghị triển khai Quyết định về công tác cán bộ Công ty Vận tải biển VIMC

Lãnh đạo Công ty Vận tải biển VIMC (VLC) đi thăm, chúc Tết sỹ quan thuyền viên tàu VIMC Unity

Gặp mặt Khách hàng - Đối tác chiến lược trong lĩnh vực kinh doanh thương mại than

Hội nghị đại biểu người lao động, tổng kết công tác Đảng, hoạt động SXKD năm 2025 và triển khai nhiệm vụ, kế hoạch năm 2026

Tuyển dụng thuyền viên làm việc trên tàu biển

Thông báo v/v lựa chọn tổ chức bán đấu giá tài sản (tàu Đại Phú)

Lãnh đạo Công ty thăm và làm việc với tàu VIMC Bright tại khu neo Quảng Ninh

Tuyển dụng thuyền viên làm việc trên tàu biển

Yêu cầu báo giá dịch vụ thẩm định giá tàu Đại Phú

Giải Pickleball “VLC - Chung niềm đam mê” chào mừng 80 năm Cách mạng tháng Tám và Quốc khánh 2/9

Công ty Vận tải biển VIMC thăm và làm việc với Khoa Kinh tế - Trường Đại học Hàng hải Việt Nam

Công ty Vận tải biển VIMC triển khai chữ ký số trong quản lý hồ sơ thanh toán

Hội thảo chuyên đề “Định hướng chiến lược của Công ty Vận tải biển VIMC giai đoạn 2025 - 2030”

HÀNH TRÌNH “VỀ NGUỒN” - TRI ÂN CÁC ANH HÙNG LIỆT SĨ

Công ty Vận tải biển VIMC (VLC) và Công ty TNHH MTV Vận tải Biển Đông ký kết thỏa thuận hợp tác trong lĩnh vực nhập khẩu than

Thông báo vv tổ chức bán đấu giá tài sản (tàu Tây Sơn 3)

CÔNG TY VẬN TẢI BIỂN VIMC TIẾP NHẬN VÀ ĐƯA VÀO KHAI THÁC TÀU VIMC BRIGHT

Bản tin thị trường vận tải biển tháng 6

Yêu cầu báo giá dịch vụ thẩm định giá tàu Tây Sơn 3

Nghề đi biển theo chiều dài lịch sử

25/6, ngày Thuyền viên thế giới 2025, "Tàu của tôi - Nơi không có bạo lực và quấy rối"

VIMC ký kết hợp đồng cung cấp 2 triệu tấn than cho Nhà máy Nhiệt điện Sông Hậu 1 – Góp phần bảo đảm an ninh năng lượng quốc gia

Bản tin thị trường tháng 05/2025

Thư chúc mừng của Giám đốc nhân dịp kỷ niệm 23 năm ngày thành lập Công ty Vận tải biển VIMC (08/5/2002 - 08/5/2025)

Bản tin thị trường tháng 04/2025

Công ty Vận tải biển VIMC tiếp nhận và đưa vào khai thác tàu VIMC Harmony

Công ty Vận tải biển VIMC tiếp nhận và đưa vào khai thác tàu VIMC Victory

Đại hội đảng bộ Công ty Vận tải biển VIMC lần thứ V, nhiệm kỳ 2025-2030

OPEN TONNAGE (Update 03/10/2025)

Bản tin thị trường vận tải biển tháng 02/2025

Đại hội các Chi bộ trực thuộc Đảng bộ Công ty Vận tải biển VIMC nhiệm kỳ 2025-2027

Hội nghị đại biểu người lao động, triển khai nhiệm vụ SXKD năm 2025 và biểu dương điển hình tiên tiến giai đoạn 2020 - 2025

Công bố 3 luật vừa được thông qua tại kỳ họp thứ 2 Quốc hội khóa XIV | Chính sách - Pháp luật

Về Luật sửa đổi, bổ sung Điều 6, Phụ lục 4 về Danh mục ngành nghề đầu tư kinh doanh có điều kiện của Luật Đầu tư, Thứ trưởng Bộ Kế hoạch và Đầu tư Đặng Huy Đông cho biết ngoài việc bổ sung ngành “Kinh doanh pháo nổ” là ngành cấm đầu tư kinh doanh theo quy định tại Điều 6 Luật Đầu tư, Luật còn bãi bỏ 20 ngành, nghề không phù hợp với tiêu chí và mục đích quy định về ngành, nghề đầu tư kinh doanh có điều kiện nêu tại Khoản 1 Điều 7 Luật Đầu tư hoặc ngành, nghề có thể quản lý bằng các quy chuẩn, tiêu chuẩn kỹ thuật hoặc các ngành, nghề mà qua rà soát được xác định không phải ngành, nghề kinh doanh...

Thông tin về các Luật được công bố

Luật có hiệu lực thi hành kể từ ngày 1/1/2017, trừ quy định về 2 ngành, nghề đầu tư kinh doanh có điều kiện có hiệu lực thi hành từ ngày 1/7/2017 gồm: “Kinh doanh thiết bị, phần mềm ngụy trang dùng để ghi âm, ghi hình, định vị” và “Sản xuất, lắp ráp, nhập khẩu ô tô”.

Về Luật Đấu giá tài sản, Thứ trưởng Bộ Tư pháp Nguyễn Khánh Ngọc cho biết phạm vi điều chỉnh của Luật Đấu giá tài sản quy định tài sản bán đấu giá bao gồm tài sản mà pháp luật quy định phải bán đấu giá và tài sản thuộc sở hữu của tổ chức, cá nhân tự nguyện lựa chọn bán thông qua đấu giá.

Đối với tài sản mà pháp luật quy định phải bán thông qua đấu giá, Luật liệt kê cụ thể các loại tài sản này trên cơ sở rà soát quy định tại pháp luật chuyên ngành bảo đảm công khai, minh bạch, làm cơ sở cho các cơ quan tổ chức, cá nhân tuân thủ trình tự, thủ tục quy định tại luật đấu giá tài sản khi bán đấu giá các tài sản đó.

Nội dung cơ bản của Luật cũng quy định cụ thể nguyên tắc đấu giá tài sản và các hành vi bị nghiêm cấm, đấu giá viên, tổ chức đấu giá và trình tự, thủ tục đấu giá tài sản…

Giới thiệu những nội dung cơ bản của Luật Tín ngưỡng, tôn giáo, Thứ trưởng Bộ Nội vụ Nguyễn Trọng Thừa cho biết Luật Tín ngưỡng, tôn giáo cụ thể hóa quy định tại Điều 24 Hiến pháp năm 2013 “Mọi người có quyền tự do tín ngưỡng, tôn giáo, theo hoặc không theo một tôn giáo nào”. Luật cũng quy định chủ thể thực hiện quyền tự do, tín ngưỡng, tôn giáo là mọi người (Khoản 1 Điều 6).

Về một số điểm mới so với Pháp lệnh Tín ngưỡng, tôn giáo được quy định tại Chương II Luật Tín ngưỡng, tôn giáo, quyền tự do tín ngưỡng tôn giáo gồm 4 điều quy định về quyền tự do tín ngưỡng tôn giáo của mọi người; quyền của tổ chức tôn giáo, tổ chức tôn giáo trực thuộc; quyền tự do tín ngưỡng, tôn giáo của người nước ngoài cư trú hợp pháp tại Việt Nam; nghĩa vụ của tổ chức, cá nhân trong thực hiện quyền tự do tín ngưỡng, tôn giáo.                               

Nguyễn Quang

Tin khác